Yoga Directory

กรุงเทพฯ และปริมณฑล
  • กีรณาโยคะ ซ.วัชรพล tel: 0-2519-8109 ต่อ 14
  • ณิชาโยคะ เยื้องโลตัสบางใหญ่ ริมถนนกาญจนาภิเษก นนทบุรี โทร.0-2924-9497, 08-1838-2053, 08-6310-4006 แฟกซ์ 0-2924-9192 www.nichayoga.com
  • นตรา โยคะ หมู่บ้านโนเบิลปาร์ค บางนา tel: 08-1695-8349
  • บางกอกเทรนนิง ตึก ITF สีลม tel: 08-1826-8147, 08-1485-1319, 08-5076-2883 www.bangkoktraining.com
  • บ้านประดู่โยคะ เจริญกรุง 107 tel: 08-7050-6899
  • บ้านรักษ์โยคะ ซ.นามบัญญัติ เทเวศน์ tel: 08-5947-5599
  • บัลวี ศูนย์ธรรมชาติบำบัด พระราม 6 tel: 0-2615-8822 www.balavi.com
  • เปี่ยมสุขภาพ ถ.พหลโยธิน สามเสนใน tel: 0-2279-0094 www.healthenriched.co.th
  • ปิยรมย์ สปอร์ตคลับ สุขุมวิท 101/1 tel: 0-2747-9373 www.piyaromsportsclub.com
  • มูลนิธิ บราห์มา กุมารี ราชาโยคะ หมู่บ้านฟ้าหลวงวิลเลจ แจ้งวัฒนะ ซ.27 tel: 0-2573-8242, 0-2573-7544 www.bkthai.com
  • โยคะ กษิดิศ บางจาก พระโขนง tel: 0-2747-9913 www.exercisemag.net
  • โยคะลีลา 81 ซ.เพชรเกษม 81 tel: 08-9170-1007, 08-1413-1557, 08-4649-9912, 0-2812-0958 www.yogaleela81.com
  • โยคะครูวี สโมสรหมู่บ้านเพชรอนันต์ รังสิต คลอง 4 tel:08-1845-0805
  • โยคะรักษ์สุขภาพ 21/44 ซ. เพชรเกษม 69 บางแค tel: 0-2444-1831
  • โยคะศาสตร์และการพัฒนา ฟิวเจอร์ ปาร์ค บางแค tel: 0-2454-8557 www.krumamyoga.com
  • โยคะสุตรา อาคารสาธรนคร ถ.สาทรเหนือ tel: 0-2636-6758-9 www.yogasutrathai.com
  • ศูนย์โยคะอโณทัย ถ.ริมคลองสามเสน tel: 0-2641-5366, 08-1805-3411
  • ศูนย์สุขภาพตึกส้ม หมู่บ้านปรีชา ร่มเกล้า tel: 0-2918-2229-31 ต่อ 12, 08-1845-0805 www.tuksom.com
  • สถาบันกุณฑาลินี ประเทศไทย tel: 08-1618-1218, 0-8-7055-4787 www.kundaliniyogathailand.org
  • สถาบันโยคะวิชาการ รามคำแหง tel: 0-2910-6979-80 www.thaiyogainstitute.com
  • สถาบันอโรคยาสมาศัย tel: 08-6342-8382, 08-1256-5927 www.yozen.net
  • โรงเรียนสุนีย์ โยคะ ซ.มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย ถ.วิภาวดีรังสิต 2 tel: 0-2245-0269, 0-2692-1795-6 www.yogathailand.com
  • สโมสรสุขภาพเวิร์คเอ้าท์ รพ.มงกุฎวัฒนะ tel: 0-2982-4700 www.mongkutwattana.co.th
  • สหจะโยคะ รร.โนโวเทล โลตัส สุขุมวิท 33 tel: 0-2253-3398, 08-9669-4852 www.thaisahajayoga.com
  • หฐราชาโยคาศรม อาคารจอดรถโรงแรมเอเชีย tel: 0-2215-0913
  • หะฐะโยคะ บางบัวทอง tel: 08-9530-7670
  • อาร์คาเดียน ฟิตเนส คลับ (AFC) หมู่บ้านรัชดาอาร์คาเดียน ถ.กาญจนาภิเษก tel: 0-2890-8688, 0-2890-8733
  • อนันตะโยคะ ถ.เจริญนคร tel: 0-2437-7925
  • อนันต์ไลน์ ฟิตเนส รามอินทรา กม.3 tel: 0-2971-9403
  • อมฤตา ฟิตเนส รร.ราฟเฟิลส์ อินเตอร์เนชั่นแนล tel: 0-2253-0123 ต่อ 8699 www.swissotel.com/bangkok-nailertpark
  • อารยะ ศูนย์โยคะ สุขภาพและความงาม ถ.ท่าปรง ต.มหาชีย อ.เมือง tel: 034-425-160,
  • 034-837-238 www.aryayoga.com
  • Absolute Yoga Bangkok สาขาอัมรินทร์ พลาซ่า tel: 0-2252-4400 www.absoluteyogabangkok.com
  • Ambassador Health Center รร.แอมบาสเดอร์ สุขุมวิท 11 tel: 0-2254-0444 ต่อ 1230-5 www.amtel.co.th/bangkok/healthcenter.html
  • Ashtanga Yoga Bangkok ซ.สุขุมวิท 16 ( แยกอโศก ด้านหลังตึก Exchange Tower) tel: 08-3449-8002 www.ashtangayogabangkok.com
  • Atrium Athletic Club อาคารทิปโก้ พระราม 6 tel: 0-2271-4200, 0-2271-3970-2 www.atriumathleticclub.com
  • Ayurvedic Penthouse รร.ดิโอเรียนเต็ล ฝั่งถ.เจริญนคร tel: 0-2659-9000 ต่อ 7434, 0-2439-1900 www.mandarinoriental.com
  • Balance Health Club อาคาร The Waterford Diamond Tower สุขุมวิท 30/1 tel: 0-2661-3546-7 www.balancehealthclub.com
  • Bangkok Natural Healing ถ.ประดิพัทธิ์ 25 tel: 08-5907-6215 www.naturalhealing.co.th
  • BG Modeling ถ.รัชดา tel: 08-1414-4148 www.bgmodelling.com
  • Bodyworx Fitness Centre รร.คอนราด ถ.วิทยุ tel: 0-2690-9999 conradhotels1.hilton.com
  • California Wow Experience สาขาสีลม tel: 0-2631-1122 www.californiawowx.com
  • The Capital Club สุขุมวิท 24 tel: 0-2661-1210-26 www.thecapitalclub.com
  • Cascade Club ดิแอสคอท สาทรใต้ tel: 0-2676-6969, 0-2676-6971-79 www.cascadeclubandspa.com
  • Championship Fitness นวมินทร์ ซ.10 tel: 0-2733-3301, 0-2730-4230-1 ต่อ 101
  • CNC Resident Health & Fitness Club สุขุมวิท 33 tel: 0-2662-2111 ต่อ 6, 7600
  • Chirofit อาคารโฮมเพลส ซ.ทองหล่อ 13 tel: 0-2712-7383-6 www.chirofitbangkok.com
  • Clark Hatch สาขาธนิยะพลาซ่า สีลม tel: 0-2231-2250 www.clarkhatchthailand.com
  • The Core สุขุมวิท 53 tel: 0-2662-6662 www.thecore.co.th
  • Dance Center สุขุมวิท 33 tel: 0-2259-8861
  • Dharma Yoga by Sareerarom สาขาทองหล่อ T .0-2391-9919 ต่อ 333 สาขาเดอะ คริสตัล พาร์ค T.0-2515-0868 สาขาอโศก T.0-2258-3575, 0-2258-4159 www.dharmayoga-spa.com
  • Dhyana Yoga Studio ชั้น 8 Emporium Tower สุขุมวิท 24 tel: 08-6399-9750 www.dhyana.asia
  • Easy Yoga Studio ถ.คลอง 3 คลองหลวง tel: 0-2990-8764, 08-1804-9029 www.geocities.com/easyyoga4u/index.html
  • Fit Oxygen อาคาร 7 ชั้น 3 โครงการบ้านสีลม ซ.สีลม 19 tel: 0-2266-5181 www.fitoxygen.com
  • Fitness First สาขา รร.แลนด์มาร์ค นานา tel: 0-2653-2424 www.fitnessfirst.co.th
  • Fitness Innovations เพลินจิต tel: 0-2650-9242, 0-2650-9468 www.fitthai.com
  • Futaba Yoga 39/7 ซ.ร่วมฤดี 2 ลุมพินี โทร.0-2650-9351, 08-9814-4185 www.futabayoga.hi5.com
  • GMM Fitness Club อาคารจีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ อโศก www.gmmfitnessclub.com
  • Good Life Center tel: 08-1629-8050, 08-4008-7174, 08-5222-5867 www.goodlifecenter-yoga.org
  • Greenhouse Fitness รร.แกรนด์ ไฮแอต เอราวัณ ราชดำริ tel: 0-2254-1234 www.bangkok-grand.hyatt.com
  • Green Yoga หมู่บ้านประชานิเวศน์ 2 ถ.ประชาชื่น tel: 0-2573-5738-40 ต่อ 103, 08-9694-7722 www.thegreenyoga.com
  • Iyengar Yoga Studio ฟิฟตี้ฟิฟท์ พลาซ่า ทองหล่อ tel: 0-2714-9924 www.iyengar-yoga-bangkok.com
  • JW Health Club & Spa รร.เจดับลิว แมริออท กรุงเทพฯ สุขุมวิท 2 tel: 0-2656-7700 ต่อ 4472
  • Kundalini-Matashakti คอนโดฯ Wattana Heights สุขุมวิท 19 tel: 08-1987-1435 www.kundalini-matashakti.com
  • Leader Fitness สาขาบองมาร์เช่ tel: 0-2580-2211 www.leadersfitness.com
  • My Life Club ถ.ราชพฤกษ์ ตลิ่งชัน tel: 08-3909-8833, 08-6565-3005 www.mylife2550.com
  • Nana Yoga ซ.อารีย์ 1 tel: 0-2619-7447 www.nanabeautyhouse.com
  • Natural Care Therapy Center (NCTC) สุขุมวิท วิลล่า สุขุมวิท 38 tel: 08-5108-6401, 08-1567-4982
  • Now’s Fitness พญาไท tel: 0-2251-9557, 0-2332-5682-3 www.nowsfitness.com
  • The Olympic Club รร.ปทุมวันปรินเซส พญาไท tel:0-2216-3700 ต่อ 20805 www.theolympic-club.com
  • Phillip Wain ลาดพร้าว tel: 0-2541-1555 www.phillipwain.com
  • Pilatestudio, The สาขาเพลินจิต tel: 0-2650-7797 www.pilatesbangkok.com
  • Point Studio De Junction Plaza ลาดพร้าว 107 tel: 0-2377-8014, 0-2734-2942 www.pointstudio.net
  • Prana Yoga ทองหล่อ 10 tel: 0-2391-6487, 0-2391-9919 ต่อ 333 www.pranabangkokyoga.com
  • Pure Suthee Yoga ตึกยูไนเต็ด เซ็นเตอร์ สีลม tel: 0-2635-5347-8 www.puresutheeyoga.com
  • S Medical Spa ถ.วิทยุ tel: 0-2253-1010 www.smedspa.com
  • True Fitness ตึก Exchange Tower tel: 0-2663-4999 www.truefitness.co.th
  • TRIA Integrative Wellness ด้านหลัง รพ.ปิยะเวท tel: 0-2660-2600, 0-2660-2710 www.triaintegrativewellness.com
  • Vimolchandra Yoga สี่แยกท่าพระ บางกอกน้อย tel: 08-9614-9255 www.yogakruying.com
  • Vital life Fitness สุขุมวิท 1 tel: 0-2667-2617-19
  • Yoga Connection สปอร์ตเฮาส์ ซ.ลาซาล 53 tel: 0-2398-5746, 08-1933-1242 yogaconnectionbangkok.com
  • Yoga Elements Studio อาคารวานิสสา ชิดลม tel: 0-2655-5671 www.yogaelements.com
  • Yoga Harmony ซ.อารีย์สัมพันธ์ 1 tel: 08-1486-4400, 0-2619-6558 www.yogaharmonybkk.com
  • Yoga Lives ลาดพร้าว 111 tel: 08-6757-5635, 08-9449-7056 www.yogalives.com
  • YoKidz อาคารโฮมเพลส ทองหล่อ tel: 08-1300-0145 www.yokidz.net

เชียงใหม่

  • โรงพยาบาลเมคคอร์มิค ตึกอายุรกรรม ชั้น 1 ถ.แก้วนวรัฐ อ.เมือง tel: 053-921-777 ต่อ 1192, 1146 www.mccormick.in.th
  • โรงแรมแมนดาริน โอเรียนเต็ล ดาราเทวี ถ.เชียงใหม่สันกำแพง ต.ท่าศาลา อ.เมือง tel: 053-888-929 www.mandarinoriental.com
  • Amaravati Ayuraveda Spa ถ.สะเมิง แม่ริม tel: 053-299-323 www.theamaravati.net
  • Health for Life Wellness Center มีโชคพลาซ่า ต.ฟ้าฮ่าม อ.เมือง tel: 053-240-118, 08-9812-0339 www.healthforlife.co.th
  • Hatha Yoga วัดมหาวัน ถ.ท่าแพ www.geocities.com/yogawithfrancois
  • Yoga Exercise ภายใต้ศูนย์พัฒนาสุขภาพลานนาโยคะ tel: 089700-1052, 08-1568-7301 www.geocities.com/lannayoga
  • Yoga Sala ถ.ราชมรรคา อ.เมือง www.cmyogasala.com
  • Yoga Shantaya tel: 08-9757-3050 www.shantaya.org
  • The Yoga Studio ถ.อารักษ์ www.yoga-chiangmai.com

ชลบุรี

  • ศูนย์ฝึกโยคะบางแสน บางแสน tel: 038-381-437, 038-382-704, 08-9833-2533 www.sureeyoga.com
  • อรวี โยคะร้อน ศูนย์การค้าโอเชียน tel: 08-6311-5158, 08-6302-0945
  • Fitness Dome สามขวัญเพลส ถ.บางแสนสาย 4 ใต้ tel: 038-394-894-5
  • Refresh Fitness and Spa ถ.ทัพพระยา tel: 038-364-476

ภูเก็ต

  • Sukko Cultural Spa & Wellness ถ.เจ้าฟ้า อ.เมือง tel: 076-263-222 www.sukkospa.com
  • Abbysan Yoga Phuket อ.ถลาง ภูเก็ต tel: 076-326-279, 08-5619-7879 www.abbysan.com
  • Bikram Hot Yoga Phuket ถ.พระบารมี กะทู้ tel: 076-202-173 www.bikramyogaphuket.com
  • Shiv Yoga & Ayurveda Center tel.076-325-810, 08-4626-4694 www.shiv-yoga.com

นราธิวาส

  • โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก บริเวณหน้าห้องพักแพทย์ ชั้น 2 ร.พ.สุไหงโก-ลก อ.สุไหงโก-ลก tel: 073-611-109 ต่อ 3111, 073-615-466, 073-613-791

สุราษฏร์ธานี

  • ครูเปิ้ล โยคะอาสนะ อ.เมือง tel: 08-9868-3638
  • Agama Yoga สาขา Ananda Yoga Resort เกาะพงัน T. 08-9233-0217 , สาขาเชียงใหม่ T. 08-6010-1536 www.agamayoga.com
  • Blooming Lotus, The เกาะพงัน www.bloominglotus.ca
  • Chakra Yoga Center , The (Pyramid Yoga) เกาะพงัน tel. 057-842-139 and 08-9908-8620 www.chakrayoga.com , www.pyramidyoga.com
  • Kamalaya 102/9 ม.3 ถ.แหลมเสด เกาะสมุย tel: 077-429-800 www.kamalaya.com
  • Health Oasis Resort 26/4 หมู่ 6 หาดแม่น้ำ เกาะสมุย tel: 077–420-124, 077-236-255 Fax. 077- 420-125 www.healthoasisresort.com
  • Healthy and Fun เลขที่ 5 หมู่ 1 หาดบ่อพุด tel. 077-245-046, 08 9593-4789 www.healthyandfun.net
  • New Body and Mind 41/1 หมู่ 2 เกาะสมุย tel: 077-423-189 www.thinkdetox.com
  • Sanctuary, The อ่าวหาดเทียน เกาะพงัน tel: 08-1271- 3614, 08-1899-2269 www.thesanctuarythailand.com/yoga-samui.htm
  • Yoga Retreat 65/4 หมู่ 3 เกาะพงัน tel: 077-374-310 www.yogaretreat-kohphangan.com
  • Yoga Thailand, Samui 12/2 หมู่ 5 หาดบางโพ เกาะสมุย tel: 077-447- 245, 077- 447-007 www.yogathailand.com

ตาก

  • กลุ่มโยคะ วัมณีบรรพตวรวิหาร
  • กลุ่มโยคะตาก โรงเรียนอนุบาลตาก
  • กลุ่มโยคะตาก โรงพยาบาลสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช

Reference:

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s